MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

NAMBA YA MALALAMIKO: GA.71/135/WZ/2024/08
NAMBA YA LOIS: COMP-2024-00000223

KATI YA
ADAM MTUNDA KAOMBWE ........cccciviiiimninimniiinsinninssnanisinsssnnnes MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) ....ccccoviviinninnnnnnnns MLALAMIKIWA
AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 12 mwezi
Februari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 12 mwezi Februari 2025, kwa madai
kwamba Shirka la Umeme Tanzania (TANESCO) (Mlalamikiwa) aunganishe
huduma ya umeme kama ambavyo Mlalamikaji ameomba kwa mujibu wa mkataba
ya Sikonge, Mkoa wa Tabora. na anaeleza kwamba, mnamo mwezi Septemba 2023
alifanya maombi ya kuunganishiwa huduma ya umeme na kupewa namba ya
maombi 200923-1334 lakini hakuweza kupata huduma hiyo mpaka kufikia sasa.
Mialamikaji alifanya jitihada mbalimbali za kufika ofisini kwa Mialamikiwa kufuatilia

maombi yake lakini hakufanikiwa kupata huduma.



Ndipo alipoamua kuwasilisha malalamiko yake ofisi za EWURA CCC Mkoa wa
Tabora, ambao walimwelekeza ajaze fomu na kuwasilisha malalamiko kwa Mamlaka
(EWURA). Mnamo tarehe 1 Oktoba 2024, ofisi Kanda ya Magharibi ilipokea rasmi
malalamiko ya Bw. Adam Kaombwe (Mlalamikaji).

Baada ya kupokea malalamiko, tarehe 10 mwezi Oktoba mwaka 2024, Mamlaka
(EWURA) ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa
maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuniya 6 (1) na 7 (1)
ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints
Settlement Procedure), Rules 2020)).

Mnamo tarehe 25 Oktoba 2024, Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kukiri kupokea
maombi ya Mlalamikaji na kueleza kwamba Mialamikaji alipatiwa namba ya maombi
200923-1334 na kwamba mnamo tarehe 2 Oktoba 2023, fundi kutoka ofisi yake
alifka eneo la Mialamikaji na kugundua kuwa inahitajka mashine umba
(Transformer) nyingine yenye nguvu zaidi itakayoweza kukidhi mahitaji ya umeme
kwa wakazi wa eneo hilo akiwemo Mlalamikaiji. llipofika tarehe 16 mwezi wa Februari
2024, walimjulisha mkandarasi wa Mlalamikaji kwa ujumbe kuwa hawataweza
kutekeleza ombi la maunganisho mapya kutokana na uhitaji wa mashine umba
(Transformer) yenye ukubwa wa kukidhi mahitaji, jambo ambalo linahitaji fedha
nyingi ambayo kwa sasa Mlalamikiwa hana bajeti hiyo. Mlalamikiwa anaeleza kuwa
alimtaka Mialamikaji kusubiri hadi pale atakapopata fedha za kubadilisha mashine-
umba ndipo atampatia huduma ya umeme.

Baada ya kupokea utetezi huo, Mamlaka (EWURA) ilipanga kikao cha usuluhishi
ambacho kilifanyika tarehe 31 Disemba 2024, wilayani Sikonge ambapo Wadaawa
walikubaliana kusuluhisha mgogoro nje ya kikao cha usuluhishi na hivyo wapewe
muda wa wiki moja. llipofika tarehe 1 Januari 2025, Mlalamikiwa alitoa taarifa kwa
njia ya simu kwamba tayari ameshaunganisha huduma ya umeme kwa Mlalamikaji
kama alivyokuwa ameomba. Kwa upande wake Mlalamikaji alitoa taarifa kwamba
bado anahitaji mkandarasi wake aingize umeme ndani na hivyo atakapokamilisha
zoezi hilo ataijulisha Mamlaka. Mnamo tarehe 22 Januari 2025, Mlalamikaiji alijjulisha
Mamlaka kwa njia ya ujumbe wa simu kwamba Mlalamikiwa ameunganisha huduma

ya umeme na hivyo hana nia ya kuendelea na malalamiko na anaomba kuyaondoa.
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Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yanaondolewa na kila
upande utabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 12 mwezi Februari 2025.
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